Lịch các chương trình nghệ thuật Festival Huế 2016

Web du lịch Huế xin giới thiệu Lịch các chương trình nghệ thuật Festival Huế 2016, giúp các bạn nắm được lịch trình các chương trình hấp dẫn khi du lịch Huế vào mùa Festival 2016

   Chương trình      Điểm diễn Giờ khai mạc Ngày
 
     Chương trình, lễ hội chính
Lễ Tế Giao  Đàn Nam Giao 00:05 29/04
Chương trình nghệ thuật Khai mạc  Quảng trường Ngọ Môn 20:00 29/04
Chương trình quảng diễn đường phố L’Homme Debout  Công viên Trịnh Công Sơn 16:00 30/04
Chương trình áo dài “Nơi huyền thoại bắt đầu”  Bia Quốc Học 20:00 30/04
Lễ hội đường phố “Di sản và sắc màu văn hóa”  Trung tâm VHTT tỉnh 15:30 01/05
Đêm Hoàng Cung  Đại Nội 18:00 01/05
Chương trình Âm nhạc Trịnh Công Sơn  Công viên Trịnh Công Sơn 19:30 01/05
Đêm Hoàng Cung – Dạ yến tiệc cung đình  Sân khấu Điện Cần Chánh – Đại Nội 19:30 01/05
Lễ hội Quảng Chiếu  Công viên Thương Bạc 20:00 01/05
Chương trình quảng diễn đường phố L’Homme Debout  Sân Hàm Nghi 19:00 02/05
Chương trình “Về Miền Hương Ngự”  Đình làng Kim Long 19:30 02/05
Lễ hội đường phố “Di sản và sắc màu văn hóa”  Trung tâm Văn hóa thành phố Huế 15:30 03/05
Đêm Hoàng Cung  Đại Nội 18:00 03/05
Đêm Hoàng Cung – Dạ yến tiệc cung đình  Sân khấu Điện Cần Chánh – Đại Nội 19:30 03/05
Chương trình nghệ thuật Bế mạc  Quảng trường Ngọ Môn 20:00 04/05
     Hoạt động hưởng ứng
Chương trình “Văn hóa và ẩm thực Nhật Bản”  Công viên 3/2 Cả ngày 28/04 – 03/05
Liên hoan Ẩm thực Quốc tế – Huế 2016  Nghinh Lương Đình Cả ngày 28/04 – 02/05
Festival “Bệnh lý đái tháo đường và rối loạn chuyển hóa”  Khách sạn Xanh Cả ngày 28/04
Festival Khoa học Huế 2016  Trung tâm Học liệu – ĐH Huế 08:00 28/04
Hội chợ Thương mại Quốc tế Festival Huế 2016  Trung tâm Thể dục Thể thao Thừa Thiên Huế 17:30 28/04 – 04/05
Gỉải Golf Vô địch Trung niên toàn quốc năm 2016  Sân golf Laguna – Lăng Cô Cả ngày 29/04 – 01/05
Lễ hội Bia Huế  Nghinh Lương Đình Cả ngày 29/04 – 04/05
Festival Khoa học Huế 2016  Công viên cầu Dã Viên 08:00 29/04
Phiên họp đầu tiên của dự án “Mạng lưới các thành phố văn hóa của diễn đàn hợp tác Đông Á- Mỹ La tinh (FEALAC)”  Khách sạn Morin 08:30 29/04
Lễ hội Diều và Biểu diễn thả Diều Huế  Phu Văn Lâu 13:00 29/04 – 03/05
Triển lãm tranh dân gian làng Sình  Công viên 3/2 Cả ngày 30/04 – 02/05
Lễ hội “Chợ quê ngày hội”  Cầu ngói Thanh Toàn, Hương Thủy 06:00 30/04 – 04/05
Lễ hội đua thuyền truyền thống  Công viên Lý Tự Trọng 07:00 30/04
Lễ hội thiếu nhi “Sắc màu tuổi thơ”  Nhà Thiếu nhi Huế 07:30 30/04 – 02/05
Festival Khoa học Huế 2016  Trung tâm DVDL Festival 08:00 30/04
Festival Hip-Hop  Trung tâm VHTT tỉnh 09:00 30/04 – 01/05
Lễ hội “Hương xưa làng cổ”  Phước Tích, Phong Điền 19:30 30/04 – 02/05
Trống hội  Cầu ngói Thanh Toàn, Hương Thủy 20:00 30/04
Chương trình “tour xe đạp doanh nhân TTH vì môi trường và bảo vệ động vật hoang dã”  Phố đi bộ Nguyễn Đình Chiểu 06:00 01/05
Festival Thơ Huế  Công viên 3/2 20:00 02/05
Hội thảo quốc tế “Ẩm thực cung đình dân dã Huế, Nét văn hóa đặc trưng của VN kết hợp với du lịch”  Khách sạn Indochine Palace – Huế Cả ngày 03/05
Ngày hội “Thanh niên với Festival Huế 2016”  Công viên cầu Dã Viên 15:30 03/05
     Âm nhạc
Âm nhạc đường phố  Phố đi bộ Nguyễn Đình Chiểu 19:30 30/04 – 04/05
Ban nhạc flamenco Lãng Du  Cung An Định 19:30 30/04
Dàn Hợp xướng Hàn lâm Kazak vùng Kuban – Liên bang Nga  Sân khấu Điện Kiến Trung – Đại Nội 19:30 30/04
Ban nhạc đồng quê Della Mae – Hoa Kỳ  Sân khấu Tây Thái Hòa – Đại Nội 20:00 30/04
Ban nhạc dân gian Paulina y el Buscapié – Mê-hi-cô  Cung An Định 20:45 30/04
Nhóm tam tấu jazz Michal Milczarek – Ba Lan  Nhà hát Duyệt Thị Đường – Đại Nội 20:45 30/04
Ban nhạc Giao Thời  Sân khấu Tây Thái Hòa – Đại Nội 21:15 30/04
Ban nhạc Giao Thời  Trường Đại học Y Dược Huế 17:00 01/05
Ban nhạc Katarzia & Viktor – Slovakia  Trường Đại học Y Dược Huế 18:15 01/05
Ban nhạc đồng quê Della Mae – Hoa Kỳ  Cung An Định 19:30 01/05
Ban nhạc dân gian Paulina y el Buscapié – Mê-hi-cô  Cung An Định 20:45 01/05
Nhóm tam tấu jazz Michal Milczarek – Ba Lan  Bia Quốc Học 20:45 01/05
Ban nhạc Germein Sisters – Australia  Cung An Định 19:30 02/05
Dàn Hợp xướng Hàn lâm Kazak vùng Kuban – Liên bang Nga  Sân khấu Điện Kiến Trung – Đại Nội 19:30 02/05
Ban nhạc flamenco Lãng Du  Bia Quốc Học 19:30 02/05
Ban nhạc Cancer – Đan Mạch  Sân khấu Tây Thái Hòa – Đại Nội 20:00 02/05
Ban nhạc Katarzia & Viktor – Slovakia  Công viên Trịnh Công Sơn 20:45 02/05
Ban nhạc Giao Thời  Sân khấu Điện Kiến Trung – Đại Nội 20:45 02/05
Ban nhạc pop Stealing Sheep – Vương quốc Anh  Cung An Định 20:45 02/05
Ban nhạc dân gian Paulina y el Buscapié – Mê-hi-cô  Sân khấu Tây Thái Hòa – Đại Nội 21:15 02/05
Ban nhạc Fuzeta – Cộng hòa Pháp  Cung An Định 19:30 03/05
Chương trình nhạc Rock  Sân vận động Tự Do – Huế 19:30 03/05
Ban nhạc Katarzia & Viktor – Slovakia  Bia Quốc Học 20:45 03/05
Ban nhạc Cancer – Đan Mạch  Cung An Định 20:45 03/05
     Nghệ thuật truyền thống
Đoàn nghệ thuật Okinawa – Takamine Hisae – Nhật Bản  Nhà hát Duyệt Thị Đường – Đại Nội 19:30 30/04
Chương trình “Âm sắc Việt”  Cung Diên Thọ – Đại Nội 20:00 30/04
Nhà hát Ca múa nhạc Thăng Long  Sân khấu Điện Kiến Trung – Đại Nội 20:45 30/04
Đoàn nghệ thuật múa Thanh niên Sri Lanka  Sân khấu Điện Cần Chánh – Đại Nội 20:45 30/04
Chương trình “Âm sắc Việt”  Cung Diên Thọ – Đại Nội 20:00 01/05
Ban nhạc Chinchineros – Chi Lê  Công viên Trịnh Công Sơn 20:00 01/05
Đoàn nghệ thuật Okinawa – Takamine Hisae – Nhật Bản  Nhà hát Duyệt Thị Đường – Đại Nội 19:30 02/05
Ban nhạc Chinchineros – Chi Lê  Phố đi bộ Nguyễn Đình Chiểu 20:00 02/05
Chương trình “Âm sắc Việt”  Cung Diên Thọ – Đại Nội 20:00 02/05
Nhóm nhạc truyền thống Colombia “Changó”  Bia Quốc Học 20:45 02/05
Chương trình “Âm sắc Việt”  Cung Diên Thọ – Đại Nội 20:00 03/05
Ban nhạc Chinchineros – Chi Lê  Phố đi bộ Nguyễn Đình Chiểu 20:00 03/05
     Múa
Nhóm múa Halleluya – Israel  Sân khấu Đông Thái Hòa – Đại Nội 19:30 30/04
Đoàn múa dân gian Amurskie Zori – Nga  Phước Tích, Phong Điền 19:30 30/04
Nhóm múa Halleluya – Israel  Bia Quốc Học 19:30 01/05
Đoàn nghệ thuật múa Thanh niên Sri Lanka  Phước Tích, Phong Điền 19:00 02/05
Nhóm múa Par Terre – Cộng hòa Pháp  Sân khấu Đông Thái Hòa – Đại Nội 19:30 02/05
Đoàn nghệ thuật múa Yoon Myung Hwa – Hàn Quốc  Sân khấu Điện Cần Chánh – Đại Nội 19:30 02/05
Đoàn múa dân gian Amurskie Zori – Nga  Công viên Trịnh Công Sơn 19:30 02/05
Đoàn múa dân gian Amurskie Zori – Nga  Cầu ngói Thanh Toàn, Hương Thủy 19:00 03/05
Đoàn nghệ thuật múa Thanh niên Sri Lanka  Công viên Trịnh Công Sơn 20:45 03/05
     Triển lãm, trưng bày, sắp đặt
Triển lãm “Tạp chí Heritage với Di sản Văn hóa Huế”  Cung Khôn Thái – Đại Nội Huế 09:00 28/04 – 04/05
Triển lãm “Phố tranh Festival Huế 2016”  Đường Lê Ngô Cát Cả ngày 29/04 – 04/05
Triển lãm ảnh “Huế – thành phố của những phiến đá nhỏ lệ” của nghệ sĩ Sebastien Laval – Pháp  Cung Diên Thọ – Đại Nội Cả ngày 29/04 – 04/05
Trưng bày Kim ấn và Kim sách thời Nguyễn  Bảo tàng Cổ vật Cung đình Huế Cả ngày 29/04 – 04/05
Triển lãm ảnh Nghệ thuật Quốc tế “365+30 ngày”  New Space Arts Foundation Cả ngày 29/04 – 04/05
Triển lãm Mỹ thuật Huế – Sài Gòn – Hà Nội  Bảo tàng Văn hóa Huế Cả ngày 29/04 – 04/05
Trưng bày 02 bộ sư tập cổ vật quí hiếm “cổ vật nghìn năm kể chuyện” của nhà sưu tập cổ vật Lâm Dũ Xênh & Nguyễn Hữu Hoàng  Bảo tàng Văn hóa Huế Cả ngày 29/04 – 04/05
Triển lãm “Rừng và di sản văn hóa Huế”  Công viên Tứ Tượng Cả ngày 29/04 – 30/04
Trưng bày sưu tập gốm sứ và sản phẩm mỹ nghệ Nhật Bản thế kỷ XVIII-XIX  Bảo tàng Trần Đình Sơn – Huế Cả ngày 29/04 – 04/05
Trưng bày tài liệu “Châu bản triều Nguyễn với công cuộc tổ chức hành chính triều Nguyễn”  Trường Lang Tử Cấm Thành – Đại Nội Cả ngày 29/04 – 04/05
Trưng bày “Triều Nguyễn và Huế xưa”  Trường Lang Tử Cấm Thành – Đại Nội Cả ngày 29/04 – 04/05
Triển lãm Xe cổ  Bảo tàng Văn hóa Huế Cả ngày 29/04 – 04/05
Triển lãm tranh “Hội ngộ”  Bảo tàng Hồ Chí Minh Cả ngày 29/04 – 03/05
Không gian trưng bày Diều  Bảo tàng Văn hóa Huế Cả ngày 29/04 – 04/05
Trưng bày Gốm Lý – Trần phục chế của Nghệ nhân ưu tú Trần Độ  Cung Trường Sanh 08:00 29/04 – 04/05
Triển lãm “Dấu ấn văn hóa Kinh đô Huế và Đồng bằng Sông Hồng qua các sản phẩm thủ công truyền thống  Bảo tàng Lịch sử Cách mạng Thừa Thiên Huế 09:00 29/04 – 04/05
Triển lãm Trúc chỉ – Lịch sử điện Long An  Cung Trường Sanh 09:00 29/04 – 04/05
Triển lãm hội họa “Trịnh Công Sơn”  Khách sạn Hoàng Đế 16:00 29/04 – 04/05
     Chương trình nghệ thuật
Nhà hát Ca múa nhạc dân gian Việt Bắc  Quảng trường Ngọ Môn 17:30 30/04
Cung Văn hóa Trung ương Mông Cổ  Sân khấu Điện Cần Chánh – Đại Nội 19:30 30/04
Đoàn văn hóa Con đường tơ lụa Quảng Đông – Trung Quốc  Sân khấu Đông Thái Hòa – Đại Nội 20:45 30/04
Nghệ sĩ kịch câm Jean-Louis Danvoye – Bỉ  Bia Quốc Học 17:00 01/05
Nhà hát Ca múa nhạc dân tộc Bông Sen  Quảng trường Ngọ Môn 17:30 01/05
Đoàn nghệ thuật múa Yangpyeong – Hàn Quốc  Bia Quốc Học 17:00 02/05
Nhà hát Ca múa nhạc Thăng Long  Quảng trường Ngọ Môn 17:30 02/05
Nhà hát Ca múa nhạc dân gian Việt Bắc  Cầu ngói Thanh Toàn, Hương Thủy 19:00 02/05
Vũ công Hồng Hạnh và vũ đoàn Sadie Bellydance  Bia Quốc Học 19:30 02/05
Nghệ sĩ kịch câm Jean-Louis Danvoye – Bỉ  Nhà hát Duyệt Thị Đường – Đại Nội 20:45 02/05
Cung Văn hóa Trung ương Mông Cổ  Sân khấu Điện Cần Chánh – Đại Nội 20:45 02/05
Nhà hát Ca múa nhạc dân tộc Bông Sen  Sân khấu Đông Thái Hòa – Đại Nội 20:45 02/05
Dàn Hợp xướng Hàn lâm Kazak vùng Kuban – Liên bang Nga  Bia Quốc Học 17:00 03/05
Nhà hát Ca múa nhạc dân gian Việt Bắc  Công viên Trịnh Công Sơn 19:30 03/05
Nhà hát Ca múa nhạc dân tộc Bông Sen  Bia Quốc Học 19:30 03/05

Nguồn được copy từ Festivalhue.com

Loading Facebook Comments ...

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

Scroll To Top